Diễn Đàn Sinh Viên Lớp Điện Tử Viễn Thông K8A
Yêu cầu bạn đăng nhập vào diễn đàn để được hưởng mọi quyền lợi khi sử dụng diễn đàn!
Nếu là khách vui lòng bấm "Do not show again" để tiếp tục truy cập diễn đàn với vai trò là khách viếng thăm
Xin cảm ơn đã sử dụng diễn đàn!
Change background image

Diễn Đàn Sinh Viên Lớp Điện Tử Viễn Thông K8A Được Xây Dựng Nên Nhằm Mục Đích Giúp Các Bạn Trao Đổi Kiến Thức, Giao Lưu Học Hỏi Lẫn Nhau Và Giúp Các Thành Viên Trong Lớp Đoàn Kết - Gắn Bó Hơn Trong 5 Năm Sinh Viên Và Quãng Thời Gian Sau Này.

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

on Thu Nov 11, 2010 2:05 pm

Moderator

Bạn muốn tạo hiệu ứng ảnh vui nhộn để trêu bạn bè, người thân… hay đơn giản chỉ dành cho riêng mình. Nếu sử dụng các phần mềm chỉnh sửa ảnh chuyên dụng quá phức tạp với bạn, hãy thử sử dụng Distortit. p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal { margin: 0in 0in 0.0001pt; font-size: 12pt; font-family: "Times New Roman"; }div.Section1 { page: Section1; }
Distortit là phần mềm miễn phí, cho phép bạn tạo ảnh vuinhộn bằng cách thêm các hiệu ứng thấu kính vào hình ảnh.

Download phần mềm tại đây.

Sau khi download, giải nén và kích hoạt file Distortit.exeđể sử dụng ngay mà không cần cài đặt.

Hình ảnh gốc trước khi qua “xử lý”:

Để đưa hình ảnh cần chỉnh sửa vào phần mềm, kích chuột phảilên giao diện chính, chọn Load.

Muốn thêm hiệu ứng thấu kính lên hình ảnh, bạn chỉ việc kíchchuột vào vị trí mà mình muốn hiệu ứng xuống hiện. Sau khi thêm hiệu ứng thấukính, bạn có thể kéo con lăn ở thanh trượt phía trên giao diện để thay đổi độphóng to/thu nhỏ của hiệu ứng.

Nếu cảm thấy ưng ý với hiệu ứng do mình tạo ra, nhấn nútKeep ở bên dưới để lưu lại hiệu ứng trên hình ảnh. Sau đó tiếp tục nhấn chuộtđể tạo hiệu ứng trên các vị trí khác… Cứ tiếp tục thế cho đến khi tạo ra đầy đủcác hiệu ứng trên hình ảnh.

Lưu ý: Sau khi tạohiệu ứng trên 1 vị trí, bạn phải nhấn Keep để lưu giữ kết quả trước khi chuyênqua vị trí khác.

Trong trường hợp không ưng ý với hiệu ứng vừa tạo ra, bạn cóthể nhấn nút Undo để hủy và thực hiện lại bước trước đó. Danh sách các bướcthực hiện trên hình ảnh sẽ được lưu ở bên phải giao diện phần mềm. Bạn có thểtìm lại các bước thực hiện trước đó để thay đổi vị trí các hiệu ứng nếu cảmthấy không ưng ý.

Sau một loạt các bước xử lý, nếu bạn muốn đưa hình ảnh vềtrạng thái ban đầu để bắt đầu xử lý lại từ đâu, kích chuột phải lên giao diệnphần mềm, chọn Reload từ menu hiện ra.

Nếu đã cảm thấy ưng ý với “tác phẩm” do mình tạo ra, kíchchuột phải lên giao diện phần mềm, chọn Save, đặt tên file và chọn vị trí đểlưu lại file ảnh.

Với phần mềm này, bạn có thể có một trò đùa thú vị để trêuchọc bạn bè và người thân hay tự tạo ra một hình ảnh đọc đáo cho riêng mình.
Xem lý lịch thành viên http://vn.360plus.yahoo.com/ducquang_a1k40/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà quanga1k40
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết